![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t13/1.5/16/1f4e3.png)
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลบางหลวง ได้ดำเนินโครงการเรียนรู้ในโลกกว้าง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ในวันศุกร์ที่ 15 ธันวาคม 2566 ณ สาคร อควาเรียม ศูนย์แสดงพันธุ์สัตว์น้ำสมุทรสาคร ตำบลโคกขาม อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร เพื่อปลูกฝังจิตสำนึกให้เกิดความรัก และตระหนักถึงความสำคัญของธรรมชาติ สัตว์ สิ่งแวดล้อมและเด็กได้เรียนรู้จากประสบการณ์ตรงที่หลากหลายด้วยตนเอง และส่งเสริมพัฒนาการความพร้อมของเด็กปฐมวัยทางด้านร่างกาย อารมณ์ - จิตใจ สังคมและสติปัญญา โดยมีนางวริศรา มณีวงศ์ หัวหน้าสำนักปลัด รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก นำคณะทัศนศึกษาและนางอนงค์ จ้อยทองมูล สมาชิกสภาและกรรมการศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ร่วมเดินทางไปกับคณะฯจะลงตรวจสอบหลักเขตตามจุดที่เสนอคณะกรรมการในวันศุกร์ที่ 15 ธันวาคม นี้ เพื่อประโยชน์ของประชาชนในท้องถิ่น ต่อไป