|
|||||
![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
|||||
![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
![]() วันพุธที่ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
นายพิเชษฐ์ สุนทรถาวรวงศ์ นายกเทศมนตรีตำบลบางหลวง เข้าร่วมโครงการรถคลินิกจักษุศัลยกรรมเคลื่อนที่สภากาชาดไทย โดยมี
ดร.อภิชาติ ชินวรรโณ ผู้ช่วยเลขาธิการสภากาชาดไทย ประธานเปิดโครงการรถคลินิกจักษุศัลยกรรมเคลื่อนที่สภากาชาดไทย ในสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเกาะแรด อ.บางเลน จ.นครปฐม โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม พร้อมด้วย นายชยชัย แสงอินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม นางวราภรณ์ เจริญศิริโชติ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม นายจิรวัฒน์ สะสมทรัพย์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครปฐม ตลอดจนหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องถิ่น และประชาชนร่วมโครงการในครั้งนี้
ในการนำโครงการรถคลินิกจักษุศัลยกรรมเคลื่อนที่สภากาชาดไทย ในสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในเขตพื้นที่อำเภอบางเลน จังหวัดนครปฐม ได้รับความอนุเคราะห์ จากสำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ เพื่อตรวจรักษาและผ่าตัดตาให้กับประชาชนที่ด้อยโอกาส ให้ได้รับการตรวจและรักษาอย่างถูกต้องโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ และเป็นการเผยแพร่กิจกรรมของสภากาชาดไทย และเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม ให้ทั่วถึงและเป็นที่รู้จัก
สำหรับการดำเนินโครงการนี้ เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 มีประชาชนจากเทศบาลตำบลบางหลวงมารับการตรวจรักษาตา จำนวน 2 ราย
ขอขอบคุณข้อมูลจาก Facebook:สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม
|
||||
![]() | ![]() | ||||
![]() | ![]() | ||||
![]() | ![]() | ||||
![]() | ![]() | ||||
|
|||||
![]() |