เทศบาลตำบลบางหลวง นำโดยนายพิเชษฐ์ สุนทรถาวรวงศ์ นายกเทศมนตรีตำบลบางหลวง ดำเนินการจัดโครงการฝึกอาชีพและพัฒนาอาชีพสำหรับผู้สูงอายุ ประจำปี พ.ศ.2565 “หลักสูตร การทำยาดมและยาหม่อง”ในวันพุธที่ 20 กรกฎาคม พ.ศ.2565 ณ ชมรมผู้สูงอายุเทศบาลตำบลบางหลวง มีผู้สูงอายุเข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 22 คน ซึ่งการจัดโครงการในครั้งนี้ เพื่อเสริมสร้างความรู้ สามารถนำไปประกอบอาชีพก่อให้เกิดรายได้ต่อครอบครัวรวมทั้งผู้สูงอายุได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์